Ƙwayoyin birki a kusa da su sun saba da yadda ake tafiya? Amsar tana nan.

Abu na farko da za a ce shi ne, idan dai bambancin sawa tsakanin na'urorin birki na hagu da na dama ba su da girma sosai, al'ada ce. Ya kamata ku sani cewa motar da ke kan tituna daban-daban, kusurwoyi daban-daban na ƙarfin ƙafa huɗu, gudu da sauransu ba su da daidaituwa, ƙarfin birki zai zama rashin daidaituwa, don haka raunin fata na birki yana da kyau sosai. Kuma yawancin tsarin ABS na motocin yau suna da EBD (waɗanda ke rarraba ƙarfin birki na lantarki), wasu kuma sun fi daidai da ESP (tsarin kwanciyar hankali na jikin lantarki), kuma ana rarraba ƙarfin kowace dabaran “bisa buƙata”.

Na farko, ka'idar aiki na pads birki

Kowane kushin birki na dabaran yana kunshe da sassa biyu na ciki da na waje, wadanda ke hade da sandunan telescopic guda biyu. Lokacin da aka taka birki, faifan birki guda biyu suna riƙe da faifan birki. Lokacin da ake sakin birki, ɓangarorin biyu suna motsawa tare da sandar telescopic zuwa ɓangarorin biyu kuma su bar faifan birki.

Na biyu, haifar da kushin birki na hagu da dama su sa yadda rashin daidaituwa ya haifar

1, saurin lalacewa ya fi yawa tare da diski na birki kuma kayan birki suna da alaƙa kai tsaye, don haka kayan birki ɗin ba su zama iri ɗaya ba yana yiwuwa.

2, sau da yawa juya birki, ƙarfin hagu da dama ba daidai ba ne, wanda kuma zai haifar da rashin daidaituwa.

3, gefe ɗaya na faifan birki na iya lalacewa.

4, dawowar famfon ɗin birki bai dace ba, kamar gefe ɗaya na famfon dawo da datti.

5, bambancin tsayi tsakanin bututun birki na hagu da dama yana da ɗan girma.

6, da telescopic sanda aka shãfe haske da roba sealing hannun riga, amma idan ruwa ko rashin lubrication, da sanda ba zai iya zama da yardar kaina telescopic, da m farantin bayan birki ba zai iya barin birki Disc, da birki kushin zai zama karin lalacewa. .

7, ɓangarorin hagu da dama na lokacin birkin birki bai dace ba.

8. Matsalar dakatarwa.

Ana iya ganin cewa, gabaɗaya, wannan yanayin ya kamata ya kasance ta hanyar rashin isassun birki ɗaya ko ja da baya. Idan dabaran guda ɗaya ce ta pad ɗin birki guda biyu ba ta dace ba, yakamata a mai da hankali kan bincika ko kayan birki ɗin ya daidaita, dawo da famfun birki yana da kyau, tallafin famfo ya lalace. Idan raunin da ke tsakanin ƙafafun hagu da dama bai yi daidai ba, ya kamata a bincika sosai ko lokacin birki a gefen hagu da dama na birki na coaxial ya yi daidai, ko dakatarwar ta lalace, ko farantin ƙasan dakatarwar ta lalace, kuma ko an rage elasticity na nada mai nadawa.


Lokacin aikawa: Dec-20-2024