Shin kun san abin da ke sa birki ya sanya daban

Muhimmancin na'urar birkin mota ba lallai ba ne a faɗi, masu shi ya kamata su bayyana a sarari, da zarar an sami matsala don magance ta yana da wahala. Tsarin birki gabaɗaya ya haɗa da fedar birki, ƙarar birki, hasken ƙararrawa, birki na hannu, diski birki, muddin akwai wata matsala yakamata a kula sosai. Ɗauki pads ɗin birki, kodayake ba lallai ba ne a maye gurbin sau da yawa, amma a cikin maye gurbin lokaci dole ne a kula da nisan miloli ko zagayowar, idan ya daɗe ba a maye gurbinsa ba, zai fi shafar aikin sa. Don haka, kilomita nawa na birki don canzawa sau ɗaya, dole ne a canza ainihin masana'anta?

Sauya kushin birki yana da alaƙa ta kud da kud da nisan miloli, amma su biyun ba su da alaƙa da gaskiya. Wato akwai wasu abubuwan da suka shafi canza canjin birki, kamar yanayin tuki na masu shi, yanayin mota da sauransu. Ga galibin masu mallakar talakawa, ana iya maye gurbin birki sau ɗaya a cikin kusan kilomita 25,000-30,000, idan yanayin tuƙi ya fi kyau, yawanci ƴan ƙafafu a kan birki, kuma yanayin tuƙi shima yana da kyau, ana amfani da shi azaman tafiya kawai. za ku iya tsawaita sake zagayowar birki yadda ya kamata. A gaskiya ma, masu mallakar kuma na iya tantance ko ana buƙatar maye gurbin birki ta hanyoyi masu zuwa.

Da farko, zaku iya duba kauri na birki na mota. Kaurin sabbin na'urorin birki ya kai kimanin mm 15, kuma na'urorin birki za su yi kasala da siriri saboda lalacewa da tsagewa bayan an dade ana amfani da su. Idan an gano cewa kauri na birki ya kasance kusan kashi ɗaya bisa uku na asali, wato, kusan 5 mm, to, za ku iya yin la'akari da maye gurbin birki.

Na biyu, za ku iya jin ƙarancin lalacewa na ƙusoshin birki ta hanyar taka birki. Idan na al'ada iko na birki sanarwar ne kama da sizzle na rikici tsakanin baƙin ƙarfe takardar da baƙin ƙarfe takardar, za a iya bayyana cewa birki kushin da aka sawa quite tsanani, kuma yana bukatar a maye gurbinsu da wuri-wuri. in ba haka ba yana iya haifar da gazawar birki. Tabbas, wannan hanya tana da alaƙa da kallon kaurin birki kai tsaye har yanzu yana da ɗan wahala, domin akwai sauran surutai a lokacin da mota ke tuƙi, kamar ƙarar iska, hayaniyar taya, wannan ƙarar za ta iya rufewa. sautin birki yayin taka birki. Bugu da kari, game da wasu tsofaffin direbobi da ke da ƙwararrun tuƙi, zaku iya yin hukunci akan matakin lalacewa ta hanyar birki ta hanyar taka ƙafar birki, birki ya fi wahala, tazarar birki yana da tsayi sosai, wanda kuma zai iya fayyace birki. pad yana buƙatar maye gurbin a lokaci.

Shin wajibi ne a zaɓi na'urorin birki na asali don maye gurbin su? Wannan ba lallai ba ne, abu mafi mahimmanci shine duba inganci da aikin birki, kawai gamsu da waɗannan maki biyu yayi kyau. Abu na biyu, lokacin da ake maye gurbin birki, kula da yanayin daidaitawar sa, mai sauƙi mai sauƙi don samar da makullin dabaran, mai sauƙi mai sauƙi don birki, don zaɓar madaidaicin ƙimar rikici. Tabbas, amma kuma kuyi la'akari da jin daɗin birki, kamar wasu ƙwanƙwasa birki suna sauka amo ya fi girma, har ma hayaki, wari, ƙura da sauran yanayi, irin waɗannan birki a bayyane ba su cancanta ba, yakamata a maye gurbinsu da wuri-wuri.

Gudun sawar birki ya bambanta saboda wani al'amari na yau da kullun, a cikin yanayi na yau da kullun, ƙafafu biyu na gaba na kushin mota ya kamata su kasance na gama-gari, ƙafafun baya guda biyu suna sa gudu ya zama gama gari. Kuma galibin takun na gaba suna sawa da sauri fiye da na baya, kusan sau biyu don canza birki na gaba don canza birki na baya, wanda ya faru ne saboda tsakiyar ci gaba da abin hawa ke yi yayin taka birki. Duba yanayin lalacewa na birki a wasu lokuta an gano cewa gefe ɗaya na lalacewa zuwa iyaka, ɗayan gefen yana da kauri sosai, yaya wannan?

Yawancin dalilan suna faruwa ne sakamakon rashin dawowar famfon birki. Lokacin da ba a taka birki ba, ratar da ke tsakanin faifan birki da faifan birki ya yi ƙanƙanta sosai, kuma su biyun suna kusa da juna, ta yadda birki zai iya amsawa da sauri. Lokacin da aka taka birki, fistan famfo na birki yana motsawa waje don yin amfani da karfi a kan kushin birki, kuma faifan birki biyu za su danne fayafan, kuma fayafan suna cin karo da juna. Lokacin da aka saki birki, saboda babu ƙarfin birki, piston na famfon reshen birki ya koma baya, kuma kushin birki ya dawo da sauri zuwa yanayin farko. Duk da haka, idan wani gefen birki na dawowar piston ba shi da kyau, ko da an kwance birki, piston ɗin har yanzu ba ya komawa ko komawa a hankali, na'urorin za su kasance da ƙarin lalacewa, da kuma birki a kan wannan. gefe zai sa sauri. Na ci karo da ƴan famfo fistan mota a cikin wani yanayi mai makale, gefe ɗaya na motar yana cikin yanayin birki mai haske.

Baya ga piston da ke makale, idan fil ɗin jagora na famfo ba su da santsi, zai kuma haifar da rashin dawowa. Famfu na reshe na iya motsawa a kusa da buƙatar nunin faifai, zamewa shine fil ɗin jagora, yana motsawa akan fil ɗin jagora, idan jagorar fil ɗin roba ya karye, cikin ƙura mai yawa, juriya na rikice-rikice ya ƙaru sosai. Wataƙila an canza kushin birki ba daidai ba kuma an lanƙwasa fil ɗin jagora. Hakanan za'a toshe sharuɗɗan guda biyu na saurin motsi na famfo, kuma madaidaicin birki zai yi sauri.

Abubuwan da ke sama sune mafi yawan dalilai guda biyu na masu kera birki, a nan gudun ya bambanta shi ne yanayin daban-daban, kamar gefe ɗaya na ƙasa, ɗaya gefen akwai rabi ko ɗaya bisa uku. Idan bambance-bambancen ba na al'ada ba ne, ƙarancin lalacewa na pad ɗin birki a ɓangarorin duka motoci ba zai zama iri ɗaya ba, za a sami bambanci. Saboda yanayin hanya daban-daban da aka saba yi lokacin da birki ya kasance yana fuskantar da ƙarfi daban-daban, kamar juyawa yayin da ake birki, tsakiyar ƙarfin motar za a kashe shi zuwa wani gefe, ƙarfin birki a bangarorin biyu na motar zai bambanta. , don haka lalacewa na birki ba zai iya zama iri ɗaya ba, yana iya faɗi kusan iri ɗaya kawai.

Birki sub-pump dawo da mummunan tuƙi zai iya ji? Lokacin da ake birki, ana iya jin shi, kuma za a sami karkata a birki, saboda bambancin ƙarfin birki na hagu da dama zai yi girma. Idan kun makale gaba ɗaya a cikin yanayin birki, za ku iya jin farawa da haɓakawa, kuma za ku ji motar tana da nauyi musamman, kamar jan birkin hannu. Wasu kuma za su ji arangama ta kururuwa, kuma cibiyar da ke wannan gefen ita ma za ta yi zafi sosai. A takaice, da mota za su ji mahaukaci muhimmanci, shi wajibi ne don duba a lokaci a wannan lokacin, da birki sabawa ne har yanzu mafi hatsari, da direba kawai ba zai iya sarrafa shugabanci, musamman a lokacin da gudun ne da sauri.


Lokacin aikawa: Agusta-14-2024