Yadda za a yi la'akari da ingancin birki na mota?

Don yin la'akari da ingancin pad ɗin birki, zaku iya yin la'akari dalla-dalla daga bangarorin masu zuwa:

Na farko, fakitin samfur da ganowa

Marufi da bugu: fakitin birki da kamfanoni na yau da kullun ke samarwa, marufi da bugu yawanci a bayyane suke kuma daidaitacce, kuma saman akwatin zai nuna a sarari lambar lasisin samarwa, ƙimar juzu'i, matakan aiwatarwa da sauran bayanai. Idan akwai haruffan Ingilishi kawai akan kunshin ba tare da Sinanci ba, ko kuma bugu ba shi da tabbas kuma ba a bayyana ba, yana iya zama samfuri mara inganci.

Shaida na kamfani: Wurin da ba ya jujjuya birki na samfuran yau da kullun zai sami bayyananniyar shaidar kamfani ko alama LOGO, wanda wani ɓangare ne na tabbacin ingancin samfur.

Na biyu, ingancin farfajiya da ingancin ciki

Ingancin saman: Fannin birki da kamfanoni na yau da kullun ke samarwa suna da ingancin ƙasa iri ɗaya, feshi iri ɗaya, kuma babu asarar fenti. Gilashin birki da aka tsinke, madaidaicin buɗaɗɗen tsagi, yana da amfani ga zubar da zafi. Samfuran da ba su cancanta ba na iya samun matsaloli kamar ƙasa mara daidaituwa da fenti.

Ingancin ciki: birki an yi shi da kayan aiki iri-iri da aka haɗe ta hanyar dannawa mai zafi, kuma ingancinsa yana da wahala a iya tantancewa da ido kawai. Koyaya, yana yiwuwa a fahimci haɗakar kayan aiki da alamun aiki na ƙusoshin birki ta hanyar buƙatar kasuwanci don samar da rahotannin gwaji.

3. Alamomin aiki

Matsakaicin juzu'i: Ƙimar juzu'i ɗaya ce daga cikin mahimman alamun aikin birki, yana ƙayyade girman juzu'in da ke tsakanin kushin birki da faifan birki, sannan yana shafar tasirin birki. Madaidaicin juzu'i mai dacewa na iya tabbatar da kwanciyar hankali na aikin birki, tsayi da yawa ko ƙasa da yawa na iya shafar amincin tuki. Gabaɗaya ta amfani da ka'idodin SAE, madaidaicin zafin aiki na takaddar gogayya na birki shine 100 ~ 350 digiri Celsius. Lokacin da zazzabi mara kyau na birki ya kai digiri 250, ƙimar juzu'i na iya raguwa sosai, wanda zai haifar da gazawar birki.

Ƙarƙashin zafi: ƙwanƙolin birki zai haifar da yanayin zafi yayin birki, musamman a babban gudu ko birki na gaggawa. A yanayin zafi mai yawa, ƙarancin juzu'i na ƙusoshin birki zai ragu, wanda ake kira lalatawar thermal. Matsayin lalatawar zafi yana ƙayyade aikin aminci a cikin yanayin zafi mai girma da birki na gaggawa. Tashin birki yakamata ya kasance yana da ƙarancin ruɓar zafin jiki don tabbatar da cewa zasu iya samun ingantaccen tasirin birki a yanayin zafi.

Ƙarfafawa: yana nuna rayuwar sabis na pads ɗin birki. Yawancin birki na iya ba da garantin rayuwar sabis na kilomita 30,000 zuwa 50,000, amma ya dogara da yanayin amfani da halayen tuƙi.

Matsayin amo: Yawan amo da ake yi lokacin da ake birki shi ma wani bangare ne na auna ingancin birki. Fashin birki yakamata ya haifar da ƙaramar ƙara ko kusan babu hayaniya yayin birki.

Na hudu, ainihin amfani da kwarewa

Jin birki: faifan birki na iya ba da ƙarfi da santsi da ƙarfi yayin birki, ta yadda direba zai iya jin tasirin birki a fili. Kuma maras kyaun birki na iya samun rashin kwanciyar hankali da ƙarfin birki, nisan birki ya yi tsayi da sauran matsaloli.

Sautin da ba na al'ada ba: Idan akwai sautin “iron rub iron” lokacin da ake bugun birki, yana nuna cewa faifan birki suna da wasu matsalolin kuma suna buƙatar maye gurbinsu cikin lokaci.

Biyar, tuƙi na kwamfuta tsokana

Wasu motoci suna da fitilun gargaɗin birki a kan dashboard, kuma lokacin da na'urorin birki suka ci wani ɗan lokaci, fitilun faɗakarwa za su haskaka don tunatar da direban ya maye gurbin birki. Sabili da haka, bincika kullun kwamfutocin tuki kuma hanya ce ta tantance ko ana buƙatar maye gurbin birki.

Don taƙaitawa, yin la'akari da ingancin faifan birki yana buƙatar cikakken la'akari da marufi da tantancewa, ingancin saman da ingancin ciki, alamun aiki, ainihin amfani da tukwici na kwamfuta da sauran fannoni.


Lokacin aikawa: Nuwamba-22-2024