Kafin fara motar, za ku ji cewa birki yana da "wuya", wato, yana ɗaukar ƙarin ƙarfi don turawa ƙasa. Wannan ya ƙunshi wani muhimmin sashi na tsarin birki - mai haɓaka birki, wanda ke aiki kawai lokacin da injin ke aiki.
Babban abin ƙarfafa birki da aka saba amfani da shi shine mai ƙara kuzari, kuma wurin da ke cikin na'urar za a iya samar da shi kawai lokacin da injin ke aiki. A wannan lokacin, saboda ɗayan ɓangaren mai ƙarfafawa shine matsa lamba na yanayi, ana samun bambancin matsa lamba, kuma za mu ji annashuwa lokacin amfani da karfi. Koyaya, da zarar injin ya kashe kuma injin ya daina aiki, injin zai ɓace a hankali. Saboda haka, ko da yake ana iya danna birki cikin sauƙi don samar da birki lokacin da injin kawai yake kashewa, idan kun gwada shi sau da yawa, wurin da ba a so ya ɓace, kuma babu wani bambanci na matsa lamba, feda zai zama da wuya a danna.
Fedalin birki ya yi tauri ba zato ba tsammani
Bayan fahimtar ƙa'idar aiki na ƙarar birki, za mu iya fahimtar cewa idan motar birki ta yi tauri ba zato ba tsammani lokacin da abin hawa ke gudana (juriya yana ƙaruwa lokacin da aka taka shi), to yana yiwuwa mai ƙarar birki ya ɓace. Akwai matsalolin gama gari guda uku:
(1) Idan bawul ɗin dubawa a cikin tankin ajiyar injin da ke cikin tsarin wutar lantarki ya lalace, zai yi tasiri ga haɓakar ƙirar yanki, yana sa ƙarancin injin ɗin bai isa ba, bambancin matsa lamba ya zama ƙarami, don haka yana shafar aikin ƙarfin birki. tsarin, yin juriya ya karu (ba kamar yadda aka saba ba). A wannan lokacin, ana buƙatar maye gurbin sassan da suka dace a cikin lokaci don mayar da aikin wurin mara amfani.
(2) Idan akwai tsagewa a cikin bututun da ke tsakanin tanki mai ɗaukar hoto da mai haɓaka mai sarrafa birki, sakamakon ya yi kama da yanayin da ya gabata, ƙimar injin injin ɗin bai isa ba, yana shafar aikin tsarin haɓaka birki. kuma bambancin matsa lamba da aka kafa ya yi ƙasa da na al'ada, yana sa birki ya ji da wuya. Sauya bututun da ya lalace.
(3) Idan famfon mai kara kuzari da kansa yana da matsala, ba zai iya samar da wuri mara kyau ba, wanda ke haifar da birki na da wahala a sauka. Idan ka ji sautin yawo na “sa” lokacin da kake danna fedalin birki, da alama akwai matsala tare da famfon mai ƙara da kansa, kuma ya kamata a maye gurbin fam ɗin ƙara da wuri da wuri.
Matsalar tsarin birki tana da alaƙa kai tsaye da amincin tuƙi kuma ba za a iya ɗauka da sauƙi ba. Idan kun ji cewa birki yana taurare ba zato ba tsammani yayin tuƙi, dole ne ku haifar da isasshen hankali da kulawa, je wurin gyaran gyare-gyare a kan lokaci don dubawa, maye gurbin abubuwan da ba su da kyau, kuma tabbatar da amfani da tsarin birki na yau da kullun.
Lokacin aikawa: Satumba-30-2024