Masu kera birki (fábrica de pastillas de freno) don kowa ya fahimci waɗannan hayaniyar da ba ta dace ba ba ta hanyar birki ba ce!
1. Sabuwar motar tana yin bakon sauti idan ta taka birki;
Idan ka sayi sabuwar mota da hayaniya ta birki ba al’ada ba, wannan al’amari ya zama ruwan dare gama gari, domin sabuwar motar har yanzu tana kan lokacin da za a fara aiki, birki da fayafai ba su cika shiga ba, don haka wani lokacin ma za a iya samu. zama ɗan hayaniya kaɗan. Muddin muna tuƙi na ɗan lokaci, ƙarar da ba ta dace ba za ta ɓace a zahiri.
2, faifan birki na mota suna yin hayaniya mara kyau;
Bayan maye gurbin sabbin fastocin birki, ana iya haifar da hayaniya mara kyau saboda rashin daidaituwa tsakanin ɓangarorin biyu na faifan birki da faifan birki. Don haka, lokacin da za a maye gurbin sabbin na'urorin birki, za ku iya fara goge kusurwoyin birki a ƙarshen biyun don tabbatar da cewa ɓangarorin ba za su toshe sassan sassan biyu na faifan birki ba, ta yadda za su kasance tare da juna. kuma ba zai haifar da hayaniya mara kyau ba. Idan bai yi aiki ba, kuna buƙatar amfani da injin gyaran faifan birki don gogewa da goge faifan birki don magance matsalar.
3. Sauti mara kyau lokacin farawa bayan kwanakin damina;
Kamar yadda muka sani, yawancin fayafai na birki an yi su ne da baƙin ƙarfe, kuma gabaɗayan fayafai suna fallasa. Saboda haka, bayan ruwan sama ko bayan wanke mota, za mu sami tsatsa na diski. Lokacin da motar ta sake tashi, za a yi "bang". Hasali ma, faifan birki da fayafan birki sun makale a wuri ɗaya saboda lalacewa, kuma gabaɗaya, yana da kyau a taka birki bayan ƴan ƙafafu a kan hanya kuma a cire tsatsa a kan faifan birki.
4. Ana yin hayaniya mara kyau lokacin da birki ya shiga cikin yashi;
Kamar yadda aka ambata a sama, ƙwanƙwasa birki suna nunawa zuwa iska, sau da yawa za a sami "kananan yanayi" saboda canje-canje a yanayin muhalli. Idan wasu al'amura na waje (kamar yashi ko ƙananan duwatsu) sun yi haɗari da haɗari da fayafai da fayafai yayin tuƙi, zai yi sautin hayaniya yayin taka birki. Hakanan, idan muka ji wannan sautin, ba ma bukatar mu firgita. Muddin mun ci gaba da tuƙi kamar yadda ya kamata, yashi zai faɗi da kansa, kuma sautin da ba a saba ba zai ɓace.
5, birki na gaggawa lokacin da maras kyau;
Lokacin da muka taka birki da ƙarfi, idan muka ji danna birki kuma muka ji cewa fedar birkin zai ci gaba da girgiza, mutane da yawa suna damuwa da ko birki kwatsam zai haifar da haɗarin birki. A gaskiya ma, wannan lamari ne na al'ada lokacin da aka fara ABS. Kar a tsorata. Kawai tuƙi a hankali a nan gaba.
Abin da ke sama shine “sauti mara kyau” na yau da kullun na karya a cikin amfanin yau da kullun. Wannan tambaya ce mai sauƙi. Gabaɗaya, bayan ƴan kwanaki na birki ko tuƙi, zai tafi. Duk da haka, ya kamata a lura cewa idan an gano cewa ƙarar birki mara kyau ta ci gaba kuma ba za a iya magance zurfin birki ba, ya kamata a mayar da shi zuwa kantin sayar da 4S don dubawa a cikin lokaci. Bayan haka, birki shine mafi mahimmancin cikas ga amincin abin hawa, don haka bai kamata mu yi sakaci ba.
Lokacin aikawa: Agusta-28-2024